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Kwa Taasisi Nunuzi Zote.

Tanzania Bara

Yah: WARAKA NA. 1 MWAKA 2025/2026 WA KUANZA KUTUMIKA KWA MODULI
YA BODI YA ZABUNI KATIKA MFUMO WA NeST

Tafadhali rejea kichwa cha habari hapo juu pamoja na Kifungu cha 32 cha
Sheria ya Ununuzi wa Umma Sura Na. 410 ya Mwaka 2023, kinachoelekeza
uanzishwaji wa Bodi ya Zabuni kwa ajili ya kuidhinisha ununuzi wa bidhaa, huduma,
kazi za ujenzi na uondoshaji mali. Aidha, Kifungu cha 73 cha Sheria hiyo, kinaelekeza
kuwa shughuli zote za ununuzi, ugavi na uondoshaji mali zifanyike kupitia mfumo wa
kielektroniki.

2. Kwa kuzingatia matakwa hayo ya kisheria, Mamlaka ya Udhibiti wa Ununuzi wa
Umma (PPRA) inapenda kuzijulisha Taasisi Nunuzi zote kuwa imekamilisha ujenzi wa
Moduli ya Bodi ya Zabuni katika Mfumo wa Kielektroniki wa Ununuzi wa Umma, yaani
NeST.

3. Hivyo basi, Taasisi Nunuzi zote zinaelekezwa kuunda na kusajili Bodi zao za
Zabuni ndani ya mfumo wa NeST kabla au ifikapo tarehe 30 Juni, 2026.

4. Aidha, Taasisi Nunuzi zote zinajulishwa kuwa kuanzia tarehe 1 Julai, 2026,
michakato yote ya ununuzi inayohitaji idhini ya Bodi ya Zabuni kwa mujibu wa Sheria ya
Ununuzi wa Umma na Kanuni zake, idhini hizo zitatakiwa kutolewa kupitia vikao vya
Bodi ya Zabuni vitakavyofanyika kupitia Mfumo wa NeST. Hivyo, taasisi nunuzi
haitaweza kuendelea na mchakato wa ununuzi iwapo Bodi ya Zabuni husika haitakuwa
imeanzishwa na kusajiliwa kwenye mfumo wa NeST. Kwa ufafanuzi au msaada
unaweza kutuma barua pepe kupitia support@nest.go.tz au kupiga simu namba 0736
494 948.
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Nawatakia utekelezaji mwema.




